മൂത്രമൊഴി ച്ചിട്ട് വന്നപ്പോൾ ബസില്ല

0

കെ.​എ​സ്.​ആർ.ടി.സി ബസിൽ യാത്ര ചെയ്യു​ക​യാ​യി​രുന്ന വയോ​ധി​കൻ മൂത്രമൊഴിക്കാൻ വഴി​യി​ലി​റ​ങ്ങി​യ​ത് ശ്രദ്ധി​ക്കാതെ ബസ് വിട്ടുപോയ കണ്ട​ക്ടറിൽനിന്ന് മനുഷ്യാ​വ​കാശ കമ്മിഷന്റെ നിർദ്ദേ​ശാ​നു​സ​രണം കെ.​എ​സ്.​ആർ.​ടി.സി 500 രൂപ പിഴ ഈടാക്കി.പിഴ മണി​ഓർഡ​റായി പരാ​തി​ക്കാ​രനായ പൗഡി​ക്കോ​ണം ശ്രീപ​ഞ്ച​മ​ത്തിൽ ആർ. സുകു​മാ​ര​ക്കു​റു​പ്പിന് അയച്ചു കൊടു​ത്തെന്നും കണ്ട​ക്ടറെ താക്കീതു ചെയ്യു​മെന്നും കെ.​എ​സ്.ആർ.ടി.സി കമ്മി​ഷനെ രേഖാ​മൂലം അറി​യി​ച്ചു.
ഫെബ്രു ​വരി 15 നാണ് സംഭ​വം.  രാവിലെ നാല​രയ്ക്ക് വൈക്കത്ത് നിന്ന് തിരു​വ​ന​ന്ത​പു​ര​ത്തേ​ക്കുള്ള ബസിൽ മണ്ണ​ന്ത​ലയ്ക്ക് ടിക്ക​റ്റെ​ടു​ത്തു. അടൂർ ഡിപ്പോ​യിലെത്തിയ​പ്പോൾ മറ്റു​ള്ള​വ​രെ​പ്പോലെ സുകു​മാ​ര​ക്കു​റുപ്പും മൂത്ര​മൊ​ഴി​ക്കാൻ ഇറ​ങ്ങി.  തിരി​കെ​യെ​ത്തി​യ​പ്പോൾ ബസി​ല്ല.  അടൂർ ഡിപ്പോ​യിലെ ഉദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രു​ടെ നിർദ്ദേ​ശാ​നു​സ​രണം സുകു​മാ​ര​ക്കു​റു​പ്പിന്റെ ബ്രീഫ്‌കേസ് ചട​യ​മം​ഗലം ഡിപ്പോ​യിൽ ഇറ​ക്കി.  യാത്രക്കാരൻ മറ്റൊരു ബസിൽ 36 രൂപ ടിക്ക​റ്റെ​ടുത്ത് ചട​യ​മം​ഗ​ല​ത്തി​റങ്ങി ബാഗെ​ടുത്ത് വീണ്ടും 39 രൂപ നൽകി അടുത്ത ബസിൽ മണ്ണ​ന്ത​ല​യി​ലെ​ത്തി.മനുഷ്യാ​വ​കാശ കമ്മി​ഷ​നിൽ പരാതി ലഭി​ച്ച​തിനെ തുടർന്ന് കണ്ട​ക്ടർക്കെ​തിരെ അന്വേഷണം നടത്തി വിശ​ദീ​ക​രണം നൽകാൻജസ്റ്റിസ്  ജെ.​ബി.കോശി കെ.​എ​സ്.​ആർ.​ടി.സി എം.ഡി ക്ക് നിർദ്ദേശം നൽകി.എറ​ണാ​കുളം യൂണി​റ്റിലെ എംപാനൽ കണ്ട​ക്ടർ പി. ബി സന്തോഷ് കുമാ​റാണ് വീഴ്ച വരു​ത്തി​യ​തെന്ന് കണ്ടെ​ത്തി.

Share.

About Author

Comments are closed.